สวัสดีคร๊าบ ช่วงนี้จีโน่ไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหน เวลาอยู่บ้านม่าม้าก็จัดกิจกรรมให้จีโน่อยู่นิ่งๆ ไม่วิ่งไปวิ่งมา โดยการระบายสีคร๊าบ ปกติจีโน่จะเป็นคุณชาย ไม่ชอบเล่นอะไรที่มือเลอะ (ม่าม้าสอนมาดี 555) แต่พอมาระบายสีตอนแรกพอมือเลอะสี หน้าเปลี่ยนทันทีแล้วก็รีบบอกม่าม้าให้พาไปล้างมือ เพราะกลัวม่าม้าจะดุว่ามือเลอะ แต่ไม่เป็นเช่นนั้น เพราะม่าม้าเอาแต่บอกว่าไม่เป็นไร เลอะได้ เดี๋ยวค่อยไปล้างก็ได้ เอะมันชักจะสับสน ทำมัยสีถึงเลอะได้ แต่ถ้าเป็นอย่างอื่นไม่ได้เด็ดขาดต้องล้างทันที จีโน่สับสันจริงๆ จะเอายังงัยดีหละเนี่ย !!!
![](http://1.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/SjuR1oSpo5I/AAAAAAAAAKc/at_IhGLPelc/s320/Gino+Painting.jpg)
จีโน่ชอบวาดรูปเครื่องบิน วาดทุกครั้งม่าม้าก็มองไม่เป็นเครื่องบินซักกะที 555
![](http://3.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/SjuR2LHRvcI/AAAAAAAAAKk/cgzQed1IjGc/s320/June+093.jpg)
ดูลีลาจิตรกรจีโน่ซะก่อน ม่าม้าละกลั๊ววว กลัว พรมเค้าจะเลอะจริงๆ!!!!
No comments:
Post a Comment