ตอนนี้จีโน่ได้ย้ายจาก Service Apartment มาอยู่บ้านใหม่แล้วคร๊าบ ได้ฤกษ์สะดวก บวกกับให้พระฤกษ์ให้เล็กน้อยว่า ไม่ให้ ป๋ากะม้า ทำอะไรที่สำคัญวันจันทร์กะวันศุกร์ ก็เลยเลือกเอาวันอาทิตย์ที่จีโน่เกิดเลยละกัน เราย้ายมานอนที่บ้านกันวันที่ 21 มิถุนา 52 โดยที่ไม่มีอะไรเลย ที่นอน หมอน มุ้ง ยังไม่มาส่งเลย ของทางเรือที่เราเอามาจากเมืองไทยจะมาส่งวันรุ่งขึ้น มาดูรูปบ้านจีโน่กัน วันที่เรามาวันแรก โล่งมาก......
![](http://3.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/SnBt56-5z5I/AAAAAAAAAK0/a22j9UHfyW4/s320/New+house1.jpg)
![](http://3.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/SnBt5piCliI/AAAAAAAAAKs/_lfCfyzq0V8/s320/Moving+Day+on+June.jpg)
เช้าวันรุ่งขึ้น มีคนมาแต่เช้า โอ้ววว รถคันใหญ่มากๆมาจอดหน้าบ้านเลย แล้วของ 200 กล่องที่ load มันมาแล้วววว มีพนักงานมาช่วยกันขนประมาณ 6-7 คน รถคันใหญ่มาก มาทั้งตู้ container เลย ขนกันทั้งวัน บ้านมี 3 ชั้น 5 ห้อง ต้องติดป้ายหน้าห้องเป็น code สำหรับบอกให้ขนของไปให้ถูกห้อง แล้วม่าม้าต้องคอยบอกทีละกล่องว่าจะให้ขนไปห้องไหนดี บางทีก็บอกผิด ขนไปชั้นสาม ต้องให้ยกลงมาชั้นล่างใหม่อีกที ขอบอก....ฝรั่ง ก็ ฝรั่งเถอะ เหนื่อยแฮ็ก... แฮ็ก....ลิ้นห้อยเลยเหมือนกัน
ใช้เวลาขนของ 200 กล่อง 1 วัน แล้วก็มาเก็บตกอีกหนึ่งวัน มีของเสียหายบ้าง จานแตกไปบ้าง 2-3 ใบ แล้วก็กล่องพลาสติกก็แตกไปเหมือนกันเพราะโยนแรง แต่ก็ช่างมันแล้วกัน เหนื่อยแล้ว แล้วก็แตกไปแล้ว เอาคืนไม่ได้......ปลง
![](http://4.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/SnBu5IcF9YI/AAAAAAAAALU/C5Cukmb0_wE/s320/New+house3.jpg)
สุดท้าย มาดูรูปบ้านที่หลังจากเหน็ดเหนื่อยกับการจัดเก็บของกัน กว่าจะเข้าที่ก็ปาเข้าไปเกือบเดือน เย้สำเร็จแล้ววว :)
![](http://4.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/SnBuhMVJOJI/AAAAAAAAAK8/FG04xgi0TCg/s320/July+09.jpg)
ตอนนี้จีโน่มีความสุขที่ได้อยู่บ้าน ไม่ชอบออกไปนอกบ้านเลย จะเล่นรถไฟ Thomas อย่างเดียว ชวนไปไหนก็ไม่ไป :P แต่วันพุธแม่อยากไปตลาด แถวบ้านจะมีตลาดกลางแจ้งวันพุธกะวันเสาร์ ชวนจีโน่เท่าไหร่ก็ไม่ยอมไป ทุกทีจะชอบไปนั่งรถเมล์กับนั่งรถไฟ แต่ตอนนี้ย๊ากกก ร้องแต่ไม่ไปจีโน่จะอยู่บ้านอย่างเดียว แม่ก็พลอย อดเที่ยวไปด้วยเลย ต้องรอวันเสาร์แล้วให้ป๋าอยู่กะจีโน่ ม่าม้าจะได้ไปช๊อบอย่างสบายใจ :)
โห .. ท่าจะเหนื่อย .. แค่จัดคอนโดเล็กนิดเดียวยังเหนื่อยจะตายละ
ReplyDeleteเดือนกันยาเอ็มไปอยู่ด้วย พี่ดาวก็ฝากจีโน่ไว้กับเอ็มสิค่ะ รับรองว่าอีกวันจีโน่ไม่กล้าอยู่บ้านเลย ^_^
ReplyDeleteสุดยอด อาหารกระป๋อง รวมอยู่ที่นี่ 55555
ReplyDelete