ชวนมากินข้าวบ้านจีโน่กัน นี่เป็นอาหารที่ม่าม้าทำให้ป่าป๋าหม่ำประจำวัน เป็นอาหารที่่ทำให้หายคิดถึงเมืิองไทยไปได้บ้าง ใครจะมาหม่ำกะจีโน่บ้างคร๊าบ
![](http://3.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/SnLGdvyE9lI/AAAAAAAAAMc/tX2kovYmQVs/s320/Dolfin5.jpg)
วันนี้มีไข่เจียวโหรพา ไก่กระเทียมพริกไทย ข้าวเหนียวของโปรดจีโน่ แล้วก็ปอเปี้ยะญวนทอด อาร่อยยยมากคร๊าบ
![](http://3.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/SnLGdVbJJlI/AAAAAAAAAMU/UvJorDeieCw/s320/June+09.jpg)
ส่วนอาหารวันนี้ก็หรูขึ้นมานึดหนึ่ง มีก้ามปูนึ่ง กุ้งอบเกลือกับน้ำจิ้มซีฟูด แกงเลียงผักรวม(มีอะไรเหลือในตู้ม่าม้าก็เอามาใส่ให้หมด) แล้วก็แกงเขียวหวานไก่จากซองตราน้ำใจ อ๋อที่จีโน่กินได้ก็คือก๋วยเตี๋ยวเส้นใหญ่ผัด น่ากินมั้ยคร๊าบ
ว่างๆ อย่าลืมมากินข้าวกะจีโน่นะคร๊าบ
No comments:
Post a Comment