วันเสาร์ที่แล้ว ป๋ากะม้าของจีโน่ไปดูรถ BMW แล้วอาทิตย์นี้ก็มาดูรถ Audi กัน อยากเล่าให้ฟังว่า การซื้อรถที่นี่ไม่เหมือนที่บ้านเราเลย สำหรับ BMW เราต้องเอาโปรชัวร์ไปศึกษาก่อน ว่ามันมีอุปกรณ์เสริมอะไรบ้างแล้วเราต้องเลือก อุปกรณ์เสริมเองทุกอย่าง ว่าจะเอาอะไรใส่ลงไปในรถบ้าง เช่นเกียร์ออโต้ ปรับเบาะออโต้มั้ย ใช้น้ำมันอะไร มีเซนเซอร์ ปีบ ปี๊บ หน้าหลังหรือเปล่า ทำให้ที่นั่งอุ่นได้ในหน้าหนาว หรือแม้กระทั้งอันที่น่าจะมากับรถเลยเช่นที่ใส่แก้วกาแฟ มันยังคิดตังเพิ่มเลย ปวดหัวมากๆ ตอนมาดู BMW คงซื้อได้รถรุ่น seri 3 เท่านั้น เพราะ seri 5 แพงเกิน budget ของ ป๋าจีโน่
วันเสาร์นี้ก็เลยมาดู Audi ตอนแรกก็จะเอา Audi A4 เพราะว่าเทียบเท่ากับ BMW Seri 3 แต่ Sale ก็แนะนำ ทำมัยไม่เอา Audi A6 เลยหละ เพราะว่ามันมี Promotion ลดราคาลงมาเยอะ เพราะว่า A6 มันจะเปลื่ยนโฉมใหม่ประมาณปี 2011 ป๋าหนูก็เลยตัดสินใจเอา เจ้า A6-Limousine นี่แหละ เหมาะกับมาดผู้บริหารดี :) แต่ป๋าหนูไม่ได้ขับหรอก เพราะต้องนั่งรถไฟไปทำงาน ฮ่า ฮ่า ......
![](http://2.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/ShhT3Nif8WI/AAAAAAAAAIU/drI36mpXG0o/s320/Audi+A6+Limo+-+Front.jpg)
รถของจีโน่สีฟ้าเข้ม คล้ายๆกับรูปนี้แหละคร๊าบ
![](http://2.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/ShhT2_0c7YI/AAAAAAAAAIM/L__2j2H9qXQ/s320/Audi+A6+Limo.jpg)
ข้างในรถคร๊าบผม
![](http://2.bp.blogspot.com/_uyVzW2D_PTM/ShhT3a1mq0I/AAAAAAAAAIc/Y1OVnyv4npE/s320/Audi+A6+Limo+-Interior.jpg)
เป็นงัยคร๊าบ รถจีโน่สวยมั้ย :)
รถเท่ห์มาก ๆ เลยคับจีโน่ อย่าลืมขับมารับเชอรี่บ้างน๊่า :)
ReplyDelete